วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 นายอัศนี บูรณุปกรณ์ นายกเทศมนตรีนครเชียงใหม่ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพโรงพยาบาลเทศบาลนครเชียงใหม่ ประจำปี 2567 โดยมี คณะผู้บริหาร ผู้เชี่ยวชาญ คณะกรรมการ หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วม ณ ห้องประชุมเอื้องผึ้ง สำนักงานเทศบาลนครเชียงใหม่
ซึ่งนายกเทศมนตรีนครเชียงใหม่ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญการพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชนในเขตเทศบาลนครเชียงใหม่ พร้อมทั้งได้กำหนดนโยบายที่มุ่งเน้นการสร้างเสริมสุขภาพ ป้องกันโรค ฟื้นฟูสุขภาพประชาชน สู่ความเป็นอยู่ที่ดีของประชาชนในเขตเทศบาลนครเชียงใหม่